Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอเชิญเข้าชมข้อมูลทรัพยากรธรรมชาติในต.หนองบอน อ.บ่อไร่ จ.ตราด 

ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต

Go down 
Boonruam
kasadit
Somnuk
kruwasan
8 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
kruwasan
Admin

ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptySun Aug 14, 2011 1:39 pm

Somnuk พิมพ์ว่า:
ดูแล้วคิดถึงอดีต.............เหลือเพียงแต่ความทรงจำที่ดีๆ

ครั้งหนึ่งในชีวิต...............หวนกลับไปไม่ได้อีกแล้ว ได้แต่มีความสุขกับความทรงจำ

จริงครับ ในอดีตพวกเรายังวัยรุ่นกันมากๆอาจจะบ้าบออะไรกันบ้าง มีเรื่องไม่ดีบ้าง แต่พวกเราก็ไม่เคยสร้างความเสื่อมเสียให้กับโรงเรียนโดยส่วนรวม และที่สำคัญ พวกเรารักกัน ช่วยกันทำงานส่วนรวมให้โรงเรียนเจริญ
ในวันนี้ผมยังอยู่และผ่านวัยรุ่นมานานมากแล้ว สิ่งที่พยายามทำทุกวันนี้เพื่อประโยชน์ของโรงเรียน ของลูกศิษย์ และของชุมชน ปีต่อๆไปวันนี้ของผมก็จะกลายเป็นอดีต ผมต้องการให้เป็นอดีตที่ดีครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://nongbonbird.thai-forum.net
kasadit

ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptySun Aug 14, 2011 2:09 pm

ครับ..
kasadit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptySun Aug 14, 2011 2:15 pm

ตรงโรงฝึกงานมีเหตุการณ์หลายๆอย่างเกิดขึ้นที่นั่น เป็นเหตุการณ์ที่มีแต่ความประทับใจ
Boonruam

Boonruam

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptySun Sep 11, 2011 5:35 pm

ศิษย์เก่า ปี 2519 - 2524 รายงานตัวค่ะ
ป. 1 อยู่อาคาร 3 เรียนใต้อาคารเรียน ครูวสันต์ เป็นครูประจำชั้น
ป. 2 อยู่อาคาร 4 ครูถวัลย์สอน
ป. 3 อยู่อาคาร 5 ครูอภิรดี
ป. 4 อยู่อาคาร 6 ครู จำไม่ได้ ผู้หญิงค่ะ
ป. 5 อยู่อาคาร 2 ครู ลืมค่ะ ถ้าจำไม่ผิดครูนเรศแน่นอนค่ะ
ป. 6 อยู่อาคาร 7 ครูสมใจ ใจดีมาก ๆ
ผ่านมา 31 กว่าปี ได้รับความเอาใจใส่อย่างจริงใจจากครูทุกท่าน เป็นกำลังใจให้อดทน ด้วยฐานะที่ยากจนกันมาก คิดว่าประสบความสำเร็จในธุรกิจและมาถึงฝั่งเพราะคุณครูปูพื้นฐานที่ดีให้แก่ศิษย์ค่ะ
ด้วยความรักและเคารพเป็นอย่างสูงค่ะ
Boonruam

Boonruam

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptySun Sep 11, 2011 5:46 pm

คุณครูสมนึก และ คุณครูกษิดิษฐ์ ระลึกถึงท่านตลอดค่ะ หากมีโอกาสจัดเต็มแบบเต็มวงได้ใหมคะ
ทดสอบว่าครูกับลูกศิษย์ฝีมือตกหรือไม่ คิดถึงมาก ๆ ค่ะ ว่าแต่ลูกศิษย์ปีนี้ 45 แล้ว อย่าให้นานนะคะ
เดี๋ยวร้องไม่ไหว อยากเจอมาก ๆ ค่ะ ขอ email ด้วยน่ะค่ะ
boonlai kongsane

boonlai kongsane

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyMon Sep 12, 2011 4:27 pm

ดูรูปแล้ว..ความหลังผุดๆๆ...ติดถึงโรงเรียนมากเลยค่ะ..คิดถึงครูทุกท่านเลยนะคะ....ขอบคุณคุณครูทุกท่านเลยค่ะ ที่อบรมสั่งสอนให้วิชาความรู้มา
kruwasan
Admin
kruwasan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Sep 13, 2011 4:01 pm

kasadit พิมพ์ว่า:
ตรงโรงฝึกงานมีเหตุการณ์หลายๆอย่างเกิดขึ้นที่นั่น เป็นเหตุการณ์ที่มีแต่ความประทับใจ

โรงฝึกงาน 2 น่าจะเป็นศูนย์อาหารของคอกหมูนะสมัยพิชัยขายอาหาร Very Happy สมัยก่อนเลี้ยงรับ เลี้ยงส่งครูก็ที่โรงฝึกงานเหมือนกัน
https://nongbonbird.thai-forum.net
kruwasan
Admin
kruwasan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Sep 13, 2011 4:10 pm

Boonruam พิมพ์ว่า:
ศิษย์เก่า ปี 2519 - 2524 รายงานตัวค่ะ
ป. 1 อยู่อาคาร 3 เรียนใต้อาคารเรียน ครูวสันต์ เป็นครูประจำชั้น
ป. 2 อยู่อาคาร 4 ครูถวัลย์สอน
ป. 3 อยู่อาคาร 5 ครูอภิรดี
ป. 4 อยู่อาคาร 6 ครู จำไม่ได้ ผู้หญิงค่ะ
ป. 5 อยู่อาคาร 2 ครู ลืมค่ะ ถ้าจำไม่ผิดครูนเรศแน่นอนค่ะ
ป. 6 อยู่อาคาร 7 ครูสมใจ ใจดีมาก ๆ
ผ่านมา 31 กว่าปี ได้รับความเอาใจใส่อย่างจริงใจจากครูทุกท่าน เป็นกำลังใจให้อดทน ด้วยฐานะที่ยากจนกันมาก คิดว่าประสบความสำเร็จในธุรกิจและมาถึงฝั่งเพราะคุณครูปูพื้นฐานที่ดีให้แก่ศิษย์ค่ะ
ด้วยความรักและเคารพเป็นอย่างสูงค่ะ

ความจำดีมากๆ
kruwasan
Admin
kruwasan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Sep 13, 2011 4:17 pm

Boonruam พิมพ์ว่า:
คุณครูสมนึก และ คุณครูกษิดิษฐ์ ระลึกถึงท่านตลอดค่ะ หากมีโอกาสจัดเต็มแบบเต็มวงได้ใหมคะ
ทดสอบว่าครูกับลูกศิษย์ฝีมือตกหรือไม่ คิดถึงมาก ๆ ค่ะ ว่าแต่ลูกศิษย์ปีนี้ 45 แล้ว อย่าให้นานนะคะ
เดี๋ยวร้องไม่ไหว อยากเจอมาก ๆ ค่ะ ขอ email ด้วยน่ะค่ะ

ครูสมนึกปัจจุบันเป็นผอ.โรงเรียนวัดพลวง มีโอกาสไปไหว้พระบาทพลวงแวะหาได้ ครูกษิดิศปัจจุบันเป็นเจ้าของร้านปลาริมน้ำ ร้านปลาสวยงามร้านแรกของจันทบุรีเป็นหนึ่งในสถานที่ที่นักท่องเที่ยวจะแวะชมเมื่อมาเยือนชุมชนริมน้ำจันทบูร ริมน้ำจันทบูรเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่กำลังโปรโมทอยู่นะ เป็นลักษณะตลาดเก่าสถานที่ศึกษาวัฒนธรรม
kruwasan
Admin
kruwasan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Sep 13, 2011 4:31 pm

07112511 พิมพ์ว่า:
ดูรูปแล้ว..ความหลังผุดๆๆ...ติดถึงโรงเรียนมากเลยค่ะ..คิดถึงครูทุกท่านเลยนะคะ....ขอบคุณคุณครูทุกท่านเลยค่ะ ที่อบรมสั่งสอนให้วิชาความรู้มา

คิดถึงโรงเรียนก็กลับมาเยี่ยมได้เลยทุกเวลา จะรอนะ Very Happy
เต้ย หนองบอน

เต้ย หนองบอน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Sep 13, 2011 11:41 pm

มีเวลาจะกลับไปเยี่ยมโรงเรียนพร้อมเพื่อนๆรวมรุ่นแน่ๆครับ
kruwasan
Admin
kruwasan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyWed Sep 14, 2011 9:04 pm

เต้ย หนองบอน พิมพ์ว่า:
มีเวลาจะกลับไปเยี่ยมโรงเรียนพร้อมเพื่อนๆรวมรุ่นแน่ๆครับ

ทุกวันนี้เวลามีลูกศิษย์เก่าๆมาเยี่ยมโรงเรียนจะรู้สึกดีใจมาก ยินดีต้อนรับตลอดเวลา
BoMBA

BoMBA

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyThu Sep 15, 2011 8:08 pm

สุดยอดเลยครับไม่ยักรู้ว่าแต่ก่อนเป็นอาคารไม้และยากได้เข้าค้ายแบบนั้นจังคับ ..อยากเล่นดนตรีแบบครูด้วยเท่จังเลย
kenglloveza3_3

kenglloveza3_3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต   ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต - Page 2 EmptyTue Jun 18, 2013 3:46 pm

สุดยอดครับSmile

ร.ร.บ้านหนองบอนในอดีต
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2